online-update - en to cy translation catalogue (99 entries)

en: Scheduled Online Update Enabled
cy: Alluogir Diweddariad Arlein Trefnedig

en: Yes
cy: Ie

en: No
cy: Nage

en: Daily at %1:%2
cy: Dyddiol wrth %1:%2

en: Only Download Patches
cy: Diweddaru Cywiriadau yn Unig

en: Cannot fetch remote server list. Only user-defined patch
    sources will be available.
    
    Possible solution:
    Check network connection.
cy: Methu nôl y rhestr weinyddion pell.  Bydd tarddiadau cywiriadau
    a ddiffinir gan y defnyddiwr yn unig ar gael.
    
    Datrysiad posibl:
    Gwiriwch y cysylltiad rhwydwaith.

en: Unable to read server list from disk.
cy: Methu darllen y rhestr weinyddion o'r ddisg.

en: Could not write server list to disk.
cy: Methu ysgrifennu y rhestr weinyddion i'r ddisg.

en: Error getting servers.
cy: Gwall wrth nôl y gweinyddion.

en: YaST2
    Initializing ...
cy: YaST2
    Ymgychwyn ...

note: dummy message, which will be used in the future, but have to be translated into other languages.
en: Dialing....
cy: Deialu...

en: Hang up....
cy: Gorffen y galwad...

en: Could not dial to the Internet. Check your settings.
cy: Methodd deialu i'r Rhyngrwyd.  Gwiriwch eich gosodiadau.

en: Could not dial to the Internet. Connect manually.
cy: Methodd deialu i'r Rhyngrwyd.  Cysylltwch â llaw.

en: Error occured while closing the connection to the Internet.
cy: Digwyddodd gwall wrth gau'r cysylltiad i'r Rhyngrwyd.

en: Do not show this message again.
cy: Peidio â dangos y neges yma eto.

en: Skip
cy: Hepgor

en: Continue
cy: Parhau

en: Install
cy: Arsefydlu

en: The package "%1" is not a SuSE package.
    Install anyway?
cy: Nid pecyn SuSE yw'r pecyn "%1".
    Arsefydlu serch hynny?

en: There is no connection to the Internet. Trying to connect.
cy: Nid oes cysylltiad i'r Rhyngrwyd.  Yn ceisio cysylltu.

en: Cannot check the packages because no GPG configuration
    or key has been found. SuSE cannot guarantee that the
    packages were created by SuSE.
cy: Methu gwirio'r pecynnau oherwydd ni chanfuwyd ffurfweddiad
    GPG neu allwedd.  Ni all SuSE warantio bod y pecynnau
    wedi'u creu gan SuSE.

en: YOU Automatic Mode Setup
cy: Ffurfweddu Modd Ymysgogol YOU

en: Automatic update is executed by a daily cronjob. 
    A network connection must be available when
    the update takes place.
cy: Gweithredir y diweddariad ymysgogol gan cronjob dyddiol.
    Rhaid i gysylltiad rhwydwaith fod ar gael pan digwyddith
    y diweddariad.

en: Enable Automatic Update
cy: Alluogi Diweddaru Ymysgogol

en: Time when update is performed:
cy: Yr adeg pan wneir y diweddaru:

en: Hour
cy: Awr

en: Minute
cy: Munud

en: No details available.
cy: Dim manylion ar gael.

en: &Details <<
cy: &Manylion <<

en: &Details >>
cy: &Manylion >>

en: Error
cy: Gwall

en: Try again
cy: Ceisio eto

en: Skip Patch
cy: Hepgor Cywiriad

en: Skip All
cy: Hepgor Popeth

en: Abort Update
cy: Erthylu Diweddaru

en: Warning
cy: Rhybudd

note: Warning text for aborting the update before a patch is installed
en: If you abort the installation now, no patch will be installed.
    Your installation will remain untouched.
cy: Os erthylwch y diweddariad rwan, ni arsefydlir cywiriad.
    Ni wneir newidiadau i'ch arsefydliad.

note: Warning text for aborting if some patches are installed, some not
en: Patch download and installation in progress.
    If you abort the installation now, the update is incomplete.
    Repeat the update, including the download, if desired.
cy: Lawrlwytho ac arsefydlu cywiriadau ar y gweill.
    Os erthylwch yr arsefydliad rwan, mae'r diweddariad yn anghyflawn.
    Ailadrodd y diweddaru, yn cynnwys y lawrlwytho, os hoffech.

note: Warning text for aborting an installation during the install process
en: If you abort the installation now,
    at least one patch is not installed correctly.
    You will need to do the update again.
cy: Os erthylwch yr arsefydlu rwan,
    ni arsefydlir o leiaf un cywiriad yn gywir.
    Bydd rhaid i chi wneud y diweddaru eto.

note: Warning text for aborting an installation without running SuSEconfig
en: If you abort the installation now, SuSEconfig will
    not be run. The patches have been installed
    correctly, but without running SuSEconfig
    some of them might not work as expected.
cy: Os erthylwch y diweddaru rwan, ni redir SuSEconfig.
    Mae'r cywiriadau wedi'u harsefydlu yn gywir,
    ond heb redeg SuSEconfig gall rhai ohonynt
    beidio â gweithio fel y disgwylir.

note: Confirm user request to abort installation
en: Really abort YaST Online Update?
cy: Wir erthylu Diweddariad Arlein YaST?

note: Button that will really abort the installation
en: &Abort Update
cy: &Erthylu Diweddaru

note: Button that will continue with the installation
en: &Continue Update
cy: &Parhau Diweddaru

en: <b>Patch:</b> %1<br>
cy: <b>Cywiriad:</b> %1<br>

en: <b>Summary:</b> %1<br>
cy: <b>Crynodeb:</b> %1<br>

en: <b>Packages:</b>
cy: <b>Pecynnau:</b>

en: Patch &Details <<
cy: &Manylion y Cywiriad <<

en: Patch &Details >>
cy: &Manylion y Cywiriad >>

en: Install Patch
cy: Arsefydlu Cywiriad

en: Progress Log
cy: Cofnod Cynnydd

en: Patch Progress
cy: Cynnydd y Cywiriad

en: Total Progress
cy: Cynnydd Cyfan

en: &Remove Source Packages after Update
cy: &Gwaredu Pecynnau Tarddiad wedi Diweddaru

en: <p>After connecting to the SuSE update server,
    YaST2 will download all selected patches.
    This could take some time. Download details are shown in the log window.</p>
cy: <p>Ar ôl cysylltu â'r gweinydd diweddaru SuSE,
    bydd YaST2 yn lawrlwytho pob cywiriad dewisiedig.
    Gall hyn gymryd tipyn o amser. Dangosir manylion y lawrlwythiad yn y ffenestr gofnod.</p>

en: <p>When the download has finished successfully, the
    patches will be installed. The progress is shown in the log window. If there
    are special messages associated with patches, they will be shown in an
    extra dialog when the patch is being installed.</p>
cy: <p>Pan mae'r lawrlwythiad wedi gorffen yn llwyddiannus,
    arsefydlir y cywiriadau.  Dangosir y cynnydd yn y ffenestr gofnod.  Os oes
    negeseuon arbennig ynglyn â'r cywiriadau, dangosir mewn ymgom
    ychwanegol wrth arsefydlu'r cywiriad.</p>

en: <p>After patches are installed, the downloaded
    data is no longer needed. To delete this data, activate 
    <b>Remove Source Packages after Update</b>.</p>
cy: <p>Ar ôl arsefydlu'r cywiriadau, nid oes angen y data a
    lawrlwythwyd yn hirach.  I ddileu'r data yma, gweithredoli
    <b>Gwaredu Pecynnau Tarddiad wedi Diweddaru</b>.</p>

note: using SetContents (define in online_update.ycp)
en: Patch Download and Installation
cy: Lawrlwytho ac Arsefydlu Cywiriadau

en: Patch processing failed.
cy: Methodd prosesu'r cywiriad.

en: &Username:
cy: &Defnydd-enw:

en: Authentication Data
cy: Data Dilysiant

en: &Password:
cy: C&yfrinair:

en: &Keep Authentication Data
cy: Ca&dw Data Dilysiant

en: &Clear Inputs
cy: G&wagu'r Meyseydd

en: &Login
cy: Mew&ngofnodi

en: Retrieving information about new updates...
cy: Nôl gwybodaeth am ddiweddariadau newydd...

en: Authorization
cy: Awdurdodi

en: Enter the registration data.
cy: Rhowch y data cofrestru.

en: User-Defined Location
cy: Lleoliad a Ddiffinir gan y Defnyddiwr

en: Initializing for CD update...
cy: Ymgychwyn ar gyfer diweddaraiad CD...

en: Getting a list of mirror servers...
cy: Nôl rhestr o weinyddion drych...

en: There was no update executed up to now.
cy: Ni weithredwyd diweddariad hyd yn hyn.

en: Last successful update was performed less than one day ago.
cy: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf llai na diwrnod yn ôl.

en: Last successful update was performed %1 day ago. | Last successful update was performed %1 days ago.
cy[0]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.
cy[1]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.
cy[2]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.
cy[3]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.
cy[4]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.
cy[5]: Gwnaed y diweddariad llwyddiannus diwethaf %1 diwrnod yn ôl.

en: System &Information
cy: Gwy&bodaeth Gysawd

en: Product: %1
cy: Cynnyrch: %1

en: Version: %1
cy: Fersiwn: %1

en: Base Architecture: %1
cy: Saerniaeth Sail: %1

en: Update Configuration
cy: Diweddaru Ffurfweddiad

en: &Installation source
cy: Tarddiad &arsefydlu

en: Location
cy: Lleoliad

en: New Server...
cy: Gweinydd Newydd...

en: Edit Server...
cy: Golygu Gweinydd...

en: &Manually Select Patches
cy: Dewis Cywiriadau â &Llaw

en: &Reload All Patches from Server
cy: &Ail-lwytho Pob Cywiriad o'r Gweinydd

en: &Configure Fully Automatic Update...
cy: &Ffurfweddu Diweddaru Hollol Ymysgogol...

note: helptext dialog online update start screen
en: <p>YaST Online Update (YOU) is the easy way to get all recommended
    patches and security fixes from a SuSE update server.
    </p>
cy: <p>Diweddariad Arlein YaST (YOU) yw ffordd hawdd o gael pob cywiriad
    a gwelliant diogelwch argymelledig oddiwrth gweinydd diweddaru SuSE.
    </p>

en: <p>
    If <b>Manually Select Patches</b> is checked, all available patches will be shown
    from which to select the patches to install.<br>
    If <b>Reload All Patches from Server</b> is checked, all patches will be fetched
    from the server even when they already are locally available from a previous
    download.
    </p>
cy: <p>
    Os brithir <b>Dewis Cywiriadau â Llaw</b>, dangosir pob cywiriad sydd ar gael,
    a gallwch ddewis un ohonynt i'w arsefydlu.<br>
    Os brithir <b>Ail-lwytho Pob Cywiriad o'r Gweinydd</b>, bydd pob cywiriad yn
    cael ei nôl o'r gweinydd hyd yn oed os maent ar gael yn lleol yn barod ar ôl
    lawrlwythiad cynharach.
    </p>

en: <p>After clicking <b>New Server</b>, select a local
    installation source instead of an FTP or HTTP server or select
    another FTP or HTTP server. Click <b>Edit Server</b> to edit the location of the
    selected server.</p>
cy: <p>Wedi clicio <b>Gweinydd Newydd</b>, dewiswch tarddiad
    arsefydlu lleol yn lle gweinydd FTP neu HTTP, neu ddewiswch
    gweinydd FTP neu HTTP arall. Cliciwch <b>Golygu Gweinydd</b> i olygu lleoliad
    y gweinydd dewisiedig.</p>

en: <p>Clicking <b>Configure Fully Automatic Update</b>
    opens a dialog in which to configure YOU to check for updates once a day
    and automatically download and install updates when new ones are available
    without the need of user interaction.</p>
cy: <p>Bydd clicio <b>Ffurfweddu Diweddariad Hollol Ymysgogol</b>
    yn agor ymgom lle gallwch ffurfweddu YOU i holi am ddiweddariadau
    unwaith bob diwrnol, a lawrlwytho ac arsefydlu diweddariadau yn
    ymysgogol pan mae rhai newydd ar gael, heb angen rhyngweithio â defnyddiwr.</p>

en: Welcome to YaST Online Update
cy: Croeso i Ddiweddariad Arlein YaST

en: Login failed. Check that you have provided
    the correct user name and password.
cy: Methodd mewngofnodi.  Gwiriwch eich bod chi wedi darparu y defnydd-enw a'r cyfrinair cywir.

en: Initialization failed. Check that
    you have inserted the correct CD.
cy: Methodd ymgychwyn.  Gwiriwch eich bod chi
    wedi mewnosod y CD iawn.

en: Initialization failed. Try again.
    If failure continues, choose
    another SuSE FTP/HTTP server.
cy: Methodd ymgychwyn.  Ceisiwch eto.
    Os mae'n methu yn barhaol, dewiswch
    weinydd FTP/HTTP SuSE arall.

en: Signature check for patch info files failed.
    Cannot load patch information.
cy: Methodd gwirio'r llofnod ar gyfer y ffeiliau gwybodaeth cywiriadau.
    Methu llwytho gwybodaeth am y cywiriadau.

en: URL is invalid.
cy: Mae'r URL yn annilys.

en: Patch information retrieval failed.
cy: Methodd nôl gwybodaeth am y cywiriadau.

en: Time of Scheduled Online Update?
cy: Amser y Diweddariad Arlein Trefnedig?

en: &Code:
cy: &Côd:
