installation - en to cy translation catalogue (114 entries)

en: &Start YaST Control Center
cy: &Cychwyn Canolfan Reoli YaST

note: caption for dialog "Congratulation Dialog"
en: Installation Completed
cy: Gosod wedi'i Gwblhau

en: <p><b>Congratulations!</b></p>
cy: <p><b>Llongyfarchiadau!</b></p>

note: congratulation text 2/4
en: <p>The installation of &product; on your machine is complete.
    After clicking <b>Finish</b>, you can log in to the system.</p>
cy: <p>Mae gosod &product; ar eich periant yn gyflawn.
    Wedi clicio <b>Gorffen</b>, gallwch mewngofnodi i'r cysawd.</p>

note: congratulation text 3/4 Translators: If there exists a SuSE web-page for your language change the address accordingly. If in doubt leave the original.
en: <p>Visit us at www.suse.com.</p>
cy: <p>Ymwelwch â ni wrth www.suse.com.</p>

note: congratulation text 4/4
en: <p>Have a lot of fun!<br>Your SuSE Development Team</p>
cy: <p>Cewch lawer o hwyl!<br>Eich Tîm Datblygiad SuSE</p>

note: help 1/4 for dialog "Congratulation Dialog"
en: <p>Your system is ready for use.</p>
cy: <p>Mae eich cysawd yn barod i'w ddefnyddio.</p>

note: help 2/4 for dialog "Congratulation Dialog"
en: <p><b>Finish</b> will close the YaST installation and continue
    to the login screen.</p>
cy: <p>Bydd <b>Gorffen</b> yn cau'r gosod YaST a mynd ymlaen
    i'r sgrîn mewnosod.</p>

note: help 3/4 for dialog "Congratulation Dialog"
en: <p>If you choose the default graphical desktop KDE, you can
    adjust some KDE settings to your hardware. Also notice
    our SuSE Welcome Dialog.</p>
cy: <p>Os ydych yn dewis y penbwrdd graffeg rhagosod, KDE, gallwch
    addasu rhai gosodiadau KDE i'ch caledwedd.  Hefyd, noder
    ein Ymgom Croeso SuSE.</p>

note: help 4/4 for dialog "Congratulation Dialog"
en: <p>If desired, experts can use the full range of SuSE's configuration
    modules at this time. Check <b>Start YaST Control Center</b> and it will start
    after <b>Finish</b>. Note: The Control Center does not have a back button to
    return to this installation sequence.</p>
cy: <p>Os bo eisiau, gall arbenigwyr ddefnyddio'r amrediad cyfan o fodiwlau ffurfweddu
    SuSE ar hyn o bryd. Dewiswch <b>Cychwyn Canolfan Reoli YaST</b> a bydd hi'n cychwyn
    ar ôl <b>Gorffen</b>. Noder: Nid oes gan y Ganolfan Reoli fotwm "yn ôl" 
    i ddychwelyd i'r dilyniant gosod yma.</p>

note: Confirmation message: Ask user if he really wishes to begin the installation, i.e. format hard disk partitions and install software. Before this point nothing has been changed - now we really mean business. `Yes' will prepare (format) the disk and install the software. `No' will go back; further con
en: Warning:
    YaST2 has obtained all the information
    required to install %1.
    The installation will be carried out according
    to settings made in the previous dialogs.
    To commit the installation and all choices made
    so far, choose "Yes".  Choose "No" to return
    to the previous dialog.
    
    Start installation?
cy: Rhybudd:
    Mae YaST2 wedi cael y wybodaeth i gyd
    sydd yn hanfodol i arsefydlu %1.
    Bydd yr arsefydliad yn cael ei wneud yn ôl
    y gosodiadau a ddewiswyd yn yr ymgomion cynt.
    I gadarnhau yr arsefydliad a phob dewisiad a wnaed
    hyd yn hyn, dewiswch "Ie".  Dewiswch "Nage"
    i ddychwelyd i'r ymgom gynt.
    
    Dechrau arsefydlu?

note: PushButton: Allright, really start installation
en: &Yes, install
cy: &Ie, gosod

note: Confirmation message: Ask user if he really wishes to begin the update, i.e. update software. Before this point nothing has been changed - now we really mean business. `Yes' will update the software. `No' will go back; further config steps are possible. Translators notice: Line length < 48 chars.
en: Warning:
    YaST2 has all the data required for updating %1.
    The update will be carried out according to your
    settings made in the previous dialogs.
    To commit the update and all choices made
    so far, choose "Yes".  Choose "No" to return
    to the previous dialog.
    
    Start update?
cy: Rhybudd:
    Mae YaST2 wedi cael y data i gyd sydd
    yn hanfodol i ddiweddaru %1.
    Bydd y diweddaru yn cael ei wneud yn ôl eich
    gosodiadau a wnaed yn yr ymgomion cynt.
    I gadarnhau y diweddaru a pob dewisiad a wnaed
    hyd yn hyn, dewiswch "Ie".  Dewiswch "Nage"
    i ddychwelyd i'r ymgom gynt.
    
    Dechrau'r diweddaru?

note: PushButton: Allright, really start update
en: &Yes, Update
cy: &Ie, diweddaru

note: Help text for last dialog of base installation
en: <p>
    Please wait while the base system is being installed.
    </p>
cy: <p>
    Arhoswch tra mae'r cysawd sylfaenol yn cael ei osod.
    </p>

note: progress stages
en: Update configuration
cy: Diweddaru ffurfweddiad

note: progress stages
en: Copy files to installed system
cy: Copïo ffeiliau i'r cysawd gosodedig

note: progress stages
en: Install boot manager
cy: Gosod rheolydd ymgychwyn

note: progress stages
en: Prepare system for initial boot
cy: Paratoi'r cysawd am ymgychwyn cyntaf erioed

note: Headline for last dialog of base installation: Install LILO etc.
en: Finishing Basic Installation
cy: Gorffen Gosod Sylfaenol

note: progress stage title
en: Configuring system for initial boot.
cy: Ffurfweddu'r cysawd am ymgychwyn cyntaf erioed.

note: progress stage title
en: Setting up linker cache
cy: Sefydlu celc cyplysydd

note: progress stage title
en: Initializing kernel modules...
cy: Ymgychwynmodiwlau cnewyllyn...

note: progress stage title
en: Configuring CD-ROM devices
cy: Ffurfweddu dyfeisiau crynoddisg

note: progress stage title
en: Creating mount points
cy: Creu pwyntiau gosod

note: progress stage title
en: Saving configuration data on target system.
cy: Cadw data ffurfweddu ar y cysawd cyrchfan.

note: progress stage title
en: Initializing default window manager
cy: Ymgychwyn trefnydd ffenestri rhagosod

note: progress stage title
en: Initializing fonts
cy: Ymgychwyn wynebfathau

note: progress stage title
en: Updating kernel module dependencies
cy: Diweddaru dibyniaethau modiwl cnewyllyn

note: progress stage title
en: Copying configuration files to installed system
cy: Copïo ffeiliau ffurfweddu i'r cysawd a osodwyd

note: progress stage title
en: Installing boot manager...
cy: Gosod rheolydd ymgychwyn...

note: for s390: Message that will be displayed along with information how the boot loader was installed
en: 
    Your system will now be shut down.
    After shutdown, reload the system
    with the load address of your root DASD.
cy: 
    Bydd eich cysawd yn cael ei gau i lawr rwan.
    Ar ôl y cau i lawr, ail-lwytho'r cysawd
    efo'r cyfeiriad llwytho o'ch DASD gwraidd.

note: Final message after all packages from CD1 are installed and we're ready to start (boot into) the installed system Message that will be displayed along with information how the boot loader was installed
en: Now booting your system...
cy: Ymgychwn eich cysawd rwan...

note: progress stage title
en: Copying log files to installed system
cy: Copïo ffeiliau cofnodion i'r cysawd a osodwyd

note: progress stage title
en: Unmounting all mounted devices
cy: Dadosod pob dyfais a osodwyd

note: Button to accept a license agreement
en: I &Agree
cy: &Cydwelaf

note: Button to reject a license agreement
en: I Do &Not Agree
cy: &Ni chydwelaf

en: Evaluating root partition. One moment please...
cy: Gwerthuso rhaniad ddisg gwraidd.  Arhoswch am eiliad...

note: a popup
en: No Linux root partition found.
cy: Ni chanfuwyd rhaniad ddisg gwraidd Linux.

note: Information popup: Inform user what partition will be booted from after user selected "Boot installed system"
en: Booting from %1
cy: Ymgychwyn o %1

note: Translators notice: About 60 Characters wide maximum - use more line breaks if neccessary. Plain text, no HTML!
en: 
    There is no Linux on any of your hard disks.
    It is only possible to perform a new installation at the moment.
    
    After Linux is installed, you can use this selection
    to boot the installed system or to update it.
cy: 
    Nid oes Linux ar unrhyw un o'ch disgiau caled.
    Mae'n bosibl ar hyn o bryd i wneud gosod newydd yn unig.
    
    Ar ôl gosod Linux, gallwch ddefnyddio'r dewisiad yma
    i ymgychwyn y cysawd a osodwyd, neu ei ddiweddaru.

note: Translators notice: About 60 Characters wide maximum - use more line breaks if neccessary. Plain text, no HTML!
en: 
    This product only offers a new installation.
cy: 
    Mae'r cynnyrch yma yn cynnig gosod newydd yn unig.

note: --------------------------------------------------------------- help text for installation method
en: <p>
    It appears that your machine has a Linux system installed.
    </p>
cy: <p>
    Ymddengys bod cysawd Linux wedi'i osod ar eich peiriant.
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    To verify this, existing partitions must be mounted. This can be a
    time-consuming process for large partitions.
    </p>
cy: <p>
    I wirio hyn, rhaid i raniadau disg sy'n bodoli gael eu gosod.  Gall hyn
    gymryd gryn dipyn o amser am raniadau disg mawr.
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    Please choose what to do:
    </p>
cy: <p>
    Dewiswch beth i'w wneud:
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    Select <b>New Installation</b> if there is no existing Linux system on your
    machine or if you want to replace an existing Linux system completely,
    abandoning all its configuration data.
    </p>
cy: <p>
    Dewiswch  <b>Gosod Newydd</b> os nad oes cysawd Linux yn barod ar eich
    peiriant, neu os ydych eisiau amnewid yn gyfangwbl cysawd Linux sydd yn bodoli,
    yn taflu ei holl ddata ffurfweddu.
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    Select <b>Update an Existing System</b> to update a Linux system already
    installed on your machine. This option preserves configuration settings
    from your existing system whenever possible.
    </p>
cy: <p>
    Dewiswch <b>Diweddaru Cysawd sy'n Bodoli</b> i ddiweddaru cysawd Linux
    a osodwyd yn barod ar eich peiriant.  Bydd y dewisiad yma yn amddiffyn gosodiadau ffurfweddu
    o'ch cysawd presennol lle bo'n bosibl.
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    Select <b>Repair Installed System</b> if you have a damaged Linux system on
    your hard disk. With this option, try to fix problems automatically.
    </p>
cy: <p>
    Dewiswch <b>Trwsio Cysawd a Osodwyd</b> os mae gennych cysawd Linux wedi cael niwed ar
    eich disg caled.  Efo'r dewisiad yma, ceisiwch drwsio problemau yn ymysgogol.
    </p>

note: help text for installation method
en: <p>
    Select <b>Boot Installed System</b> if you have a Linux system on your hard
    disk that will not boot. With this option, try to fix problems manually.
    </p>
cy: <p>
    Dewiswch <b>Ymgychwyn Cysawd a Osodwyd</b> os mae gennych cysawd Linux ar eich
    disg caled sy'n gwrthod ymgychwyn.  Efo'r dewisiad yma, ceisiwch drwsio problemau â llaw.
    </p>

note: label for radio button 1, New installation
en: New &installation
cy: Gosod &newydd

note: label for radio button 2, update
en: &Update an existing system
cy: &Diweddaru cysawd sy'n bodoli

note: label for radio button 3: Start repair system
en: &Repair Installed System
cy: &Atgyweirio Cysawd a Osodwyd

note: label for radio button 4: Boot installed system
en: &Boot installed system
cy: &Ymgychwyn cysawd a osodwyd

note: message above radiobuttons (installation/update)
en: Please select
cy: Dewiswch

note: this is a label of a message box
en: Choose one of the
    options to continue.
cy: Dewiswch un o'r dewisiadau
    er mwyn parhau.

note: caption for dialog "Release Notes"
en: Release Notes
cy: Nodiadau Rhyddhad

en: Content of File %1
cy: Cynnwys Ffeil %1

note: help text for dialog "Release Notes"
en: <p>Here are the <b>release notes</b> for the installed
    Linux system. They provide a brief summary of new features and changes.</p>
cy: <p>Dyma'r <b>nodiadau rhyddhad</b> ar gyfer y cysawd Linux
    a osodwyd. Maent yn darparu crynodeb byr o nodweddion newydd a newidiadau.</p>

note: give user feedback what's happening
en: Probing USB devices
cy: Holi dyfeisiau USB

note: give user feedback what's happening
en: Probing FireWire devices...
cy: Holi dyfeisiau FireWire...

note: give user feedback what's happening
en: Probing floppy disk devices
cy: Holi dyfeisiau disg meddal

note: give user feedback what's happening
en: Probing hard disk controllers
cy: Holi rheolyddion disg caled

note: give user feedback what's happening
en: Loading kernel modules for hard disk controllers
cy: Llwytho modiwlau cnewyllyn am reolyddion disg caled

note: -------------------------------------------------------------- Hard disks give user feedback what's happening
en: Probing hard disks
cy: Holi disgiau caled

en: No hard disks were found for the installation.
    Please check your hardware!
cy: Ni chanfuwyd disgiau caled am
    y gosod.  Gwiriwch eich caledwedd!

note: Progress bar that displays overall progress in this dialog
en: Progress
cy: Cynnydd

note: Dialog title for SuSEconfig dialog
en: Writing the system configuration
cy: Ysgrifennu ffurfweddiad y cysawd

note: inform user about current SuSEconfig step
en: Running SuSEconfig.%1
cy: Rhedeg SuSEconfig. %1

note: Call "all the rest" of the SuSEconfig main program inform user that SuSEconfig has finished
en: Finishing SuSEconfig
cy: Gorffen SuSEconfig

note: inform user that SuSEconfig has been disabled
en: SuSEconfig disabled in /etc/sysconfig/suseconfig
cy: Annalluogwyd SuSEconfig yn /etc/sysconfig/suseconfig

note: The final LogView line to be displayed after SuSEconfig etc. is done.
en: Done.
cy: Wedi gorffen.

note: inform the user that he/she has to reboot to activate new kernel
en: Reboot your system
    to activate the new kernel.
cy: Rhaid i chi ailgychwyn eich cysawd
    i weithredu'r cnewyllyn newydd.

note: Somehow the graphical frontend failed and we're running in text mode. Inform the user about this fact.
en: Your computer does not fulfill all requirements for
    a graphical installation. There is less than %1 MB
    memory or the X server could not be started.
    
    As a fallback, the text front-end of YaST2 will guide you
    through the installation. This front-end offers the
    same functionality as the graphical one, but the screens
    differ from those in the manual.
cy: Nid yw eich cyfrifiadur yn gyflawni'r gofynion i gyd am
    osod graffegol.  Mae llai na %1 MB
    o gof, neu roedd yn amhosibl cychwyn y gweinydd X.
    
    Fel modd wrth gefn, bydd y blaen-wyneb testun YaST2 yn
    eich arwain drwy'r gosod.  Mae'r blaen-wyneb yma yn
     cynnig yr un galluoedd a'r un graffegol, ond mae'r sgriniau
    yn wahanol o'r rhai yn y llawlyfr.

note: The script YaST2 wants to inform about a problem with the option no_x11 but it's broken. else if (Mode::no_x11) Somehow the graphical frontend failed and we're running in text mode. Inform the user about this fact.
en: The graphical interface could not be started.
    
    The required packages were not installed (minimal installation) or
    the graphics card is not properly supported.
    
    As a fallback, the text front-end of YaST2 will guide you
    through the installation. This front-end offers the
    same functionality as the graphical one, but the screens
    differ from those in the manual.
cy: Roedd yn amhosibl cychwyn y rhyngwyneb graffegol.
    
    Ni osodwyd y pecynnau hanfodol (gosod lleiaf) neu
    ni chynhelir y cerdyn graffeg yn iawn.
    
    Fel modd wrth gefn, bydd y blaen-wyneb testun YaST2 yn
    eich arwain drwy'r gosod.  Mae'r blaen-wyneb yma yn
     cynnig yr un galluoedd a'r un graffegol, ond mae'r sgriniau
    yn wahanol o'r rhai yn y llawlyfr.

note: this is a heading
en: Dummy
cy: Dymi

note: this is a menu entry
en: &Dummy
cy: &Dymi

note: Submodules handle their own error reporting text for a message box
en: Configuration saved.
    There were errors.
cy: Wedi cadw'r ffurfweddiad.
    Roedd gwallau.

note: headline for installation proposal
en: Installation Settings
cy: Gosodiadau Gosod

en: Network Configuration
cy: Ffurfweddiad Rhwydwaith

en: Hardware Configuration
cy: Ffurfweddiad Caledwedd

note: Check box: Skip all the configurations in this dialog - do this later manually or not at all Translators: About 40 characters max, use newlines for longer translations.
en: &Skip Configuration
cy: &Hepgor Ffurweddiad

en: &Use Following Configuration
cy: &Defnyddio'r Ffurfweddiad Canlynol

en: &Change...
cy: &Newid...

note: Help message between headline and installation proposal / settings summary. May contain newlines, but don't make it very much longer than the original.
en: Click any headline to make changes or use the "Change..." menu below.
cy: Cliciwch unrhyw pennawd i wneud newidiadau, neu defnyddiwch y ddewislen "Newid..." isod.

note: Initial contents of proposal subwindow while proposals are calculated
en: Analyzing your system...
cy: Dadansoddi'ch cysawd...

note: maybe some submodules are not installed
en: &Reset to defaults
cy: &Ailosod i'r rhagosodiadau

note: General part of the help text for all types of proposals
en: <p>
    Change the values by clicking on the respective headline
    or by using the <b>Change...</b> menu.
    </p>
cy: <p>
    Newidwch y gwerthoedd gan glicio ar y pennawd penodol
    neu gan ddefnyddio y ddewislen <b>Newid...</b>.
    </p>

note: Help text for installation proposal General part ("You can change values...") is added as the next paragraph.
en: <p>
    Use <b>Accept</b> to perform a new installation with the values displayed.
    </p>
cy: <p>
    Defnyddiwch <b>Derbyn</b> i wneud gosod newydd efo'r gwerthoedd a ddangosir.
    </p>

note: Help text for installation proposal, continued
en: <p>
    To update an existing &product; system instead of doing a new install,
    click the <b>Mode</b> headline or select <b>Mode</b> in the
    <b>Change...</b> menu.
    </p>
cy: <p>
    I ddiweddaru cysawd &product; sy'n bodoli yn lle gwneud gosod newydd,
    cliciwch y pennawd <b>Modd</b> neu dewiswch <b>Modd</b> yn y
    ddewislen <b>Newid...</b>.
    </p>

note: * * Deliberately omitting "boot installed system" here to avoid * confusion: The user will be prompted for that if Linux * partitions are found. * - sh@suse.de 2002-02-26 Help text for installation proposal, continued
en: <p>
    Your hard disk has not been modified in any way, so you can still safely abort.
    </p>
cy: <p>
    Nid yw'ch disg caled wedi'i addasu mewn unrhyw ffordd, felly gallwch atal yn ddiogel.
    </p>

note: Help text for update proposal General part ("You can change values...") is added as the next paragraph.
en: <p>
    Use <b>Accept</b> to perform an update with the values displayed.
    </p>
cy: <p>
    Defnyddiwch <b>Derbyn</b> i wneud diweddariad efo'r gwerthoedd a ddangosir.
    </p>

note: Help text for network configuration proposal General part ("You can change values...") is added as the next paragraph.
en: <p>
    Put the network settings into effect by pressing <b>Next</b>.
    </p>
cy: <p>
    Gweithredwch y gosodiadau rhwydwaith gan wasgu <b>Nesaf</b>.
    </p>

note: Help text for hardware configuration proposal General part ("You can change values...") is added as the next paragraph.
en: <p>
    Put the hardware settings into effect by pressing <b>Next</b>.
    </p>
cy: <p>
    Gweithredwch y gosodiadau caledwedd gan wasgu <b>Nesaf</b>.
    </p>

note: Generic help text for other proposals (not basic installation or hardhware configuration. General part ("You can change values...") is added as the next paragraph.
en: <p>
    To use the settings as displayed, press <b>Next</b>.
    </p>
cy: <p>
    I ddefnyddio'r gosodiadau fel y dangosir, gwasgwch <b>Nesaf</b>.
    </p>

note: question in a popup box
en: Really reset everything to default values?
cy: Ydych wir eisiau ailosod popeth i werthoedd rhagosod?

note: explain consequences of a decision
en: You will lose all changes.
cy: Byddwch yn colli bob un newid.

note: message show when user has disabled the configuration
en: Skipping configuration upon user request
cy: Hepgor ffurfweddu ar ôl cais defnyddiwr

note: error message is a popup
en: The proposal contains an error that must be
    resolved before continuing.
cy: Mae'r cynnig yn cynnwys gwall sydd angen
    ei adfer cyn barhau.

note: Proposal for installation mode
en: New installation
cy: Gosod newydd

note: Proposal for installation mode
en: Update
cy: Diweddaru

note: this is a heading
en: Mode
cy: Modd

note: this is a menu entry
en: M&ode
cy: M&odd

note: VENDOR: main screen heading
en: Vendor Driver CD
cy: CD Gyrrydd Gwerthwr

note: VENDOR: cant mount /dev/cdrom popup
en: Please insert the vendor CD-ROM
cy: Mewnosodwch crynoddisg y gwerthwr

note: VENDOR: vendor cd contains wrong data
en: Could not find driver data on the CD-ROM.
    Aborting now.
cy: Methu canfod data gyrrydd ar y crynoddisg.
    Atal rwan.

note: VENDOR: vendor cd doesn't contain data for current system and linux version
en: The CD-ROM data does not match the running Linux system.
    Aborting now.
cy: Nid yw data'r crynoddisg yn cydweddu â'r cysawd Linux sy'n rhedeg.
    Erthylu rwan.

note: VENDOR: dialog heading
en: Installing driver...
cy: Gosod gyrrydd...

note: VENDOR: popup if installation of driver failed
en: The installation failed.
    Contact the address on the CD-ROM.
cy: Methodd y gosod.
    Cysylltwch â chyfeiriad ar y crynoddisg.

note: VENDOR: message box with number of drivers installed
en: Installed %1 drivers from CD
cy: Wedi gosod %1 gyrrydd oddiar y crynoddisg

note: VENDOR: message box with error text
en: No driver data found on the CD-ROM.
    Aborting now.
cy: Ni chanfuwyd data gyrrydd ar y crynoddisg.
    Atal rwan.

note: notification 1/2
en: <p>To access the X11 system, the <b>%1</b> package must be installed.</p>
cy: <p>I gyrchu'r cysawd X11, rhaid i'r pecyn <b>%1</b> gael ei osod.</p>

note: notification 2/2
en: <p>Do you want to install it now?</p>
cy: <p>Ydych eisiau ei osod rwan?</p>

note: progress stage title
en: Executing auto-install scripts in the installation environment.
cy: Gweithredu sgriptiau hunan-arsefydlu yn yr amgylchedd arsefydlu.

note: ////////////////////////////////////////////////////////////////////////////// Main Dialog Help text for SUSEconfig dialog
en: <p><tt>SuSEconfig</tt> has to write the configuration
    of your &product; system. Depending on the CPU and the amount of memory,
    this process can take some time.</p>
cy: <p>Rhaid i <tt>SuSEconfig</tt> ysgrifennu ffurfweddiad eich cysawd &product;.  Yn dibynnu
    ar y prosesydd (CPU) a maint y cof, gall y proses yma gymryd gryn dipyn o amser.
    </p>
